luatthienthanh.vn

Có 6 kết quả tìm kiếm cho "#sodo #2021 #nghidinh148/2020 #sangtensodo #sohuudatdai"

ĐẤT KHÔNG CÓ SỔ ĐỎ CÓ BÁN ĐƯỢC KHÔNG ?

Việc chuyển nhượng mua bán đất không có Sổ đỏ xảy ra phổ biến. Rất nhiều người băn khoăn thắc mắc đất không có Sổ đỏ có bán được không? Có cách nào mua bán đất khi không có Sổ đỏ đúng với quy định của pháp luật ?

LÀM SỔ ĐỎ CẦN NHỮNG GIẤY TỜ GÌ?

Để được cấp Sổ đỏ thì cần chuẩn bị đầy đủ hồ sơ và nộp đúng nơi quy định.

05 QUY ĐỊNH MỚI VỀ 'SỔ ĐỎ' ÁP DỤNG TỪ NGÀY 08/02/2021

Nhiều thay đổi quan trọng liên quan đến sổ đỏ được quy định tại Nghị định 148/2020NĐ-CP của Chính phủ chính thức có hiệu lực từ ngày 08/02/2021 sau đây.

VỢ/CHỒNG MUỐN MỘT MÌNH ĐỨNG TÊN SỔ ĐỎ ĐƯỢC KHÔNG?

Theo quy định của pháp luật tài sản hình thành trong thời kỳ hôn nhân là tài sản chung của vợ chồng, vậy muốn một mình đứng tên trên sổ đỏ có được hay không?

MUA ĐẤT MÀ KHÔNG PHẢI SANG TÊN SỔ ĐỎ

"Quá kỳ lạ. Mua đất mà lại không phải sang tên sổ đỏ sao?". Điều bạn nghĩ đúng mà không hẳn đúng. Đúng, Luật là quy phạm bắt buộc chung nhưng sẽ không bao hàm ngoại lệ. Bạn chắc chắn phải nghe Luật Thiên Thanh tư vấn và giải thích pháp luật. Để không bao giờ vì thiếu hiểu biết mà mất tiền oan.


Những trường hợp bị cấm sang tên sổ đỏ và quy định khung giá đất từ năm 2020

Tuy người sử dụng đất (người bán, người tặng cho) có đủ điều kiện theo khoản 1 Điều 188 Luật Đất đai 2013 nhưng người mua, người nhận tặng cho không được phép mua, nhận tặng cho quyền sử dụng đất thì cũng bị cấm sang tên sổ đỏ

Thong ke